Patrwm 4

Ar ol seibiant dyma’r pedwaredd rhaglen Patrwm.  Unwaith eto ma na lwyth o records o Ewrop, y Dwyrain ac Asia.

Psych, Hip-Hop, Calypso, Oud o Beirut, Blues o’r Yemen, Rembetika, Post pync, cerddoriaeth ritiwal, prydferthwch, Denmarc, cor a pibau o Bwlgaria, 4th world cut ups ayb…

1. The David – Another Day, Another Lifetime

2. Phil Cordell – Red Lady

3. Gangstarr – Conspiracy

4. Showbiz & AG – Next Level(DJ Premier NYTYME Remix)

5. KRS-1 – The MC

6. The Tiger – Down The Road

7. Mohamed Abdel Wahab – Leilet Hob

8. Yemen

9. Gus Dussas – To Kolgeraki

10. Bola de Nieve – Vete de Mi

11. Johnny Hallyday – Noir c’est Noir

12. Alice Dona – A Trope Repeter Bien

13. Dirty Three – Sometimes I Forget You’ve Gone

14. Nico – Frozen Warnings

15. Plastic People Of The Universe – Jo To se Ti To Spi

16. The Fall – The Container Drivers

17. Cymdeithas Yr Hobos Unig – Tyrd Yn Nes

18. Powell – Body Music

19. Gareth Williams & Mary Currie – Beguiling the Hours

20. Ni Runder Modsols – Amrywiaeth

21. The Durian Brothers – Overexposed Scream Contest

22. ? – Abatatchen Hoy (Pater Noster)

23. Music of The Iatmul of Papua New Guinea

24. Korea – Ritual Music For The Royal Ancestors

25. Bagpipe Orchestra and Choir (Bulgaria) – Subrali Sa

26. Six Organs of Admittance – Visions of IO

Iwan

14 Ionawr 2013

Patrwm 3

Helo a croeso i Patrwm 3.

Wnaeth y gwahoddiad i fod yn rhan o rhaglen C2 nos Iau fy’n ysgogi i wneud rhaglen newydd.  Hyd yn hyn dwi wedi dechre pob rhaglen yn y gobaith o wneud rywbeth ‘compact’ a cyflym a wedi methu bob tro!  Byddwch yn falch (neu peidio) i wybod bod yr un peth wedi digwydd tro hyn.  Nid wyn disgwyl i chi wrando iddo fe mewn un eisteddiad.

Ma’r rhaglen dros y lle i gyd – stwff da iawn o Myanmar, banjo workouts, soft psych, 78′s o Twrci, elctroneg o Gymru, Hip Hop o Queens a’r Bronx NY, R+B, Deep Soul, Timbaland throwbacks a rhythmau Dancehall, Dubstep a Grime.

Mwynhwech a cysylltwch!

Iwan

7/7/2012

@patrwm

patrwmcyswllt@gmail.com

Patrwm 3:

1. Lashio Thein Aung – Ugly Face With a Kind Heart (My Friend Rain – Sublime Frequencies SF59)

2. 1985 – Amen Dunes (Through Donkey Jaw – Sacred Bones)

3.My Favourite Things – George Stavis (Labyrinths)

4.Banjo Study #1 – Gorwel Owen (4 Awr Yng Nghymru Fydd – Fourier Transform)

5.Lost They Book – Bill Orcutt (How The Thing Sings – Editions Mego)

6.Master of The Nine Cities – Bo Hein & Bo Mein (Music of Nat Pwe – Folk and Pop Music of Myanmar Vol 3. – Sublime Frequencies SF035)

7.Lute and Flute – Mark Fry (Dreaming With Alice)

8.Black Night – Bob Lind (The Elusive Bob Lind)

9.That Was Was – Dirty Three (Toward The Low Sun-Thrill Jockey)

10. Dead Pigeon Suite – CAN (Lost Tapes – Mute)

11.Huseyni Taksim – Neyzen Tevfik Efendi (To Scratch Your Heart – Early Recordings From Istanbul – Honest Jon’s Records)

12. Pigo Mefus Bach – R.Seiliog

13. Remember Me Ivanko At Least Twice A Day -  Miroslav Skoryk (Shadows Of Forgotten Ancestors OST)

14.Openings – Zomes (Earth Grid – Thrill Jockey)

15. Streets of New York – Kool G. Rap and DJ Polo (Wanted Dead or Alive – Cold Chillin’)

16. Nas is Like – Nas (I Am… – Columbia)

17.Cross Bronx Expressway – Lord Tariq & Peter Gunz feat Fat Joe and Big Pun (Madlib Remix) (Madlib Medicine Show #12 – Stones Throw)

18. The Showdown – Kenny Carter (Dave Godin’s Deep Soul Treasures Vol 1.)

19. Here My Dear – Marvin Gaye (Here My Dear – Motown)

20. Long Gone – Terius Nash (1977 )

21. Hit Em Wit Da Hee – Missy Elliot featuring Nicole Wray & Mocha)

22. We Need a Resolution – Aaliyah featuring Timbaland (Aaliyah LP)

23.Darkside Rhythm – Sly, Lenky and Frenchie (Now Thing… -Mo’Wax)

24. Air Bubble –Terror Danjah (Bipolar EP – Butterz)

25. Pop Pop Epic – Digital Mystikz (Return II Space – DMZ)

26. Maze –Actress (Splazsh – Honest Jon’s Records)

27. Purple Splazsh – Actress (Splazsh – Honest Jon’s Records)

28. Danse Danse Danse – Pappy (soundcloud.com/ypencadlys)

Patrwm ar rhaglen C2 Lisa Gwilym

Helo,

Ges i gwahoddiad i fod yn westai ar rhaglen C2 Lisa Gwilym nos Iau diwethaf.

Roedd y rhaglen gyda’r thema “Eisteddfod Llangollen Amgen” wnes i ddewis pedwar record ac ymateb i  dewisiadau Gorwel Owen a Gwenno Saunders.  Roedd e’n lot o hwyl.  Allwch wrando i’r rhaglen fan hyn:

 

http://www.bbc.co.uk/iplayer/episode/b01kblzr/C2_Lisa_Gwilym_05_07_2012/

 

Diolch i Lisa a Gareth ac i Gorwel a Gwenno.

 

Iwan

Cymysgedd newydd i ‘Des Chibres et Des Lettres’

Un o’r pethau gore am y we yw derbyn ebost wrth rhywun dwi erioed wedi cwrdd yn ymateb i record neu rhaglen Patrwm.  Rhyw sut neu gilydd wnaeth Clement Dupouy ddod i glywed am y rhaglenni a rhoi’r cyfle i mi gyfrannu at ei flog gwych des-chibres-et-des-lettres.blogspot

Mae Clement yn dod o Ffrainc felly dwy ddim yn gwbod beth mae’n meddwl o’r ‘vocal interludes’ are Patrwm 1+2. Ta waith, nes i greu cymysgedd (heb siarad) 41 munud sydd yn cynnwys lot o bethe dwi di bod yn gwrando i ers Patrwm 2.

Fedrwch wrando neu lawrlwytho trwy mynd i: http://www.des-chibres-et-des-lettres.blogspot.co.uk/2012/06/des-chibres-des-lettres-mix-by.html

Meddyliwch am hyn fel rhaglen stop-gap cyn Patrwm 3.

Iwan

12/6/12

Patrwm 2

Dyma’r ail rhaglen Patrwm – a tipyn yn hirach na’r rhaglen cyntaf. Tuag at diwedd y rhaglen mae na gymysgedd o records fi di neud o’r band electronic anhygoel Demdike Stare.

Gobeithio wnewch chi fwynhau. Gadewch i fi wbod beth chi’n meddwl.

Diolch,

Iwan

12/5/2012

 

 

Patrwm 2:

1. Glenn Branca – Lesson No.1 for Electric Guitar (Lesson No.1 -1980/2004 99 records/Acute)

2. La Düsseldorf – Rheinita (Viva – 1976 water)

3.The Serpents – Dyn Gwail (You Have Just Been Poisoned By… -Ochre 1999)

4. Ty Segall + White Fence – Time (Hair – Drag City 2012)

5. Voice of the Seven Thunders – Kommune (S/T – Tchantinler 2010)

6. Six Organs of Admittance – Redefinition of Being Featuring Aspects Earth, Air, Water (RTZ – Drag City 2009)

7. John Jacob Niles – The Lass From The Low Country (Oh Sorrow) (The Boone-Tolliver Recordings – LM Duplication 2012)

8. Robbie Basho – Fandango (Bonn Ist Supreme – Bo’Weavil Recordings 2008)

9. Yoshi Wada – Off The Wall 1 (Off The Wall – EM Records 2008)

10. Jack Nitzsche – Marie (Three Piece Suite – The Reprise Recordings 1971-1974 – Rhino Handmade 2001)

11. Cousins – Train (First Cousins – National Elf 2012)

13. Mustapha Skandrani -Mode: Moural – Improvisation (Istikhbars & Improvisations – EM records 2012)

14. Group Doueh – Mawak Lakhaal (Beatte Harab – Sublime Frequencies 2010)

15. Group Inerane – Awal September (Guitars From Agadez – Sublime Frequencies 2008)

16. Dereck Donohue – Hermin Kingdom Chain (Subprime Frequency – Chambara Records 2008)

17. Estron – Clychau Aberdyfi (The Soft, Smooth, Luxurious Sound of High Quality Recordings)

18. Borden, Ferraro, Godin, Halo & Lopatin – Internet Gospel Pt1 (FRKWYS Vol 7. – RVNG INTL 2011)

19. Andy Stott – Passed Me By (Passed Me By – Modern Love 2011)

 

20. ()()()()() Demdike Stare Mix gan Patrwm ()()()()()()()()

a) Kommunion – Crysanthe 12″

b) Erosion of Mediocrity – Elemental LP

c) Forest of Evil (Dawn) – Forest of Evil LP

d) Ishmael’s Intent – Elemental LP

e) Hashashin Chant – Voices of Dust LP

f) Untitled Loop – Violetta 12′

g) All This Is Ours (Sunrise) – Elemental LP

h) Repositry of Light – Voices of Dust LP

*Pob trac ar label Modern Love

 

21. Pärson Sound – Blaslaten (Pärson Sound – Subliminal 2010)

22.Henry Vaughan – Midnight (Anglo Welsh Poetry 1470-1970 – Welsh Arts Council/Oriel Records 1977)

 

@Patrwm

patrwmcyswllt@gmail.com

EDIT: Miles Whitaker sydd yn rhan o Demdike Stare ac nid Miles Showell. Miles Showell yw’r peirianydd mastro byd enwog. Dau dyn talentog iawn yn y drefn anghywir.

Sori.

Diolch…

Diolch i bawb sydd wedi cysylltu ac ymateb i Patrwm 1.  Yr unig beth dwi eisiau cyflawni gyda’r rhaglenni hyn yw hybu’r trafodaeth a deialog ynghylch cerddoriaeth y Byd.

Ymlaen i Patrwm 2!

 

Iwan

Patrwm 1

Dyma’r Patrwm cyntaf. Yn y rhaglen clywir recordiadau hen ac newydd, o bell ac agos.

Gobeithio wnewch chi fwynhau.

Iwan (12/4/2012)

1. Mind Over Mirrors – Round, Around (The Voice Rolling – Digitalis 2011)

2. Martin Rev – See Me Riding (See Me Riding – ROIR 1996)

3. Oneohtrix Point Never – Up (Replica – Softwarelabel.net 2011)

4. Vibracathedral Orchestra – Stole Some Sentimental Jewellery (Tuning To The        Rooster – Important Records 2005)

5. Tony Conrad and Faust – From The Side Of The machine (Outside The Dream Syndicate – Caroline 1973)

6. Sunburned Hand Of The Man – What Colour is The Sky In The World You Live In (Fire Escape – Smalltown Supersound 2007)

7. Pen Pastwn – In France (In France EP – Inchapters.com 2011)

8. These Trails – Hello Lou (These Trails – Drag City 2011)

9. Ajour – Y Fait Bo (Mississipi Tapes and Records 057)

10. Lazy Smoke – Am I Wrong (Corridor of Faces – Arf! Arf! 1997)

11. Hot Boys – Tomten (Varma Smorgasar – Silence 1974)

12. Penguin Cafe Orchestra – Coronation (Music From The Penguin Cafe – EG 1974)

13. Rostov Chimes – Blagovest (?)

14.Gregg Kowalsky – Invocation (Tape Chants -Kranky 2009)

15. Anchiskhati Choir – Christ is Risen From The Dead (Polyphonic Voices of Georgia – Soul Jazz / World Audio Foundation 2009)

16. Keith Fullerton Whitman – Generator 6 (Generator – Root Strata 2010)

17. Kraftwerk – Wellenlänge (Kraftwerk 2 – Philips 1972)

18. Blues Control – Tangier (Local Flavor – Siltbreeze 2009)

19. Leyland Kirby – Tonight Is The Last Night Of The World (Sadly, The Future Is No Longer What It Was – History Always Favours The Winners 2009)

————————————-

Cysylltwch drwy ebost: patrwmcyswllt@gmail.com

Twitter: @patrwm

Dilyn

Derbyn pob cofnod newydd yn syth i'ch Blwch Derbyn